Hà Nội tuyên dương 328 “Học sinh 3 tốt”, “Học sinh 3 rèn luyện”
Ngày 25/11, Thành đoàn Hà Nội tổ chức Ngày hội “Học sinh 3 tốt”, “Học sinh 3 rèn luyện” cấp thành phố năm 2023. Gần 1.000 đoàn viên, học sinh của các trường THPT trên địa bàn TP Hà Nội tham dự.
![]() |
Tuyên dương các học sinh đạt danh hiệu “Học sinh 3 tốt”. |
Phát biểu tại ngày hội, Phó Bí thư Thành đoàn, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam TP Hà Nội Nguyễn Tiến Hưng cho biết: “Học sinh 3 rèn luyện”, “Học sinh 3 tốt” là phong trào chủ đạo của khối THPT, trung tâm giáo dục nghề nghiệp, giáo dục thường xuyên, trung cấp chuyên nghiệp và dạy nghề, với mong muốn xây dựng thế hệ học sinh Việt Nam thời đại mới hội tụ đủ các yếu tố để sẵn sàng chuẩn bị cho hành trang trên những con đường tiếp theo.
Nhằm tạo môi trường, động lực cho học sinh phấn đấu, rèn luyện toàn diện các mặt cũng như đạt được danh hiệu “Học sinh 3 rèn luyện”, “Học sinh 3 tốt” trong năm học 2022-2023, Thành đoàn Hà Nội tổ chức Ngày hội “Học sinh 3 rèn luyện”, “Học sinh 3 tốt” cấp thành phố năm 2023 với nhiều nội dung hoạt động hấp dẫn, bổ ích, đáp ứng nhu cầu, nguyện vọng, sở thích của học sinh và tiêu chí của phong trào.
![]() |
Tuyên dương 3 học sinh đạt danh hiệu “Học sinh 3 rèn luyện”. |
“Thông qua các hoạt động của ngày hội, Ban Tổ chức tin tưởng rằng Ngày hội sẽ là sân chơi hấp dẫn, sôi nổi tạo môi trường rèn luyện, hỗ trợ cho học sinh Thủ đô trong quá trình phấn đấu đạt danh hiệu “Học sinh 3 rèn luyện”, “Học sinh 3 tốt” các cấp, đưa phong trào ngày càng đi sâu và gắn với đời sống học tập và rèn luyện của đoàn viên, học sinh”, Chủ tịch Hội Sinh viên Việt Nam TP Hà Nội Nguyễn Tiến Hưng nhấn mạnh.
Tại ngày hội, Thành đoàn Hà Nội đã tuyên dương 325 học sinh đạt danh hiệu “Học sinh 3 tốt”; 3 học sinh đạt danh hiệu “Học sinh 3 rèn luyện”.
![]() |
Học sinh tham gia cuộc thi Rung chuông vàng tại ngày hội. |
Trong khuôn khổ ngày hội đã diễn ra nhiều hoạt động thiết thực, bổ ích như: Hội thảo hướng nghiệp nghề phi công - Lộ trình chinh phục bầu trời; Cuộc thi Rung chuông vàng: Tìm hiểu lịch sử văn hoá dân tộc “Tự hào học sinh Thủ đô” năm 2023; Hội khỏe học sinh Thủ đô…
Ngày hội cũng là diễn đàn, cơ hội để học sinh giữa các trường giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm trong học tập, rèn luyện và tham gia các hoạt động Đoàn; góp phần nâng cao tính thiết thực, hiệu quả của hoạt động Đoàn khối trường khối trung học phổ thông, trung tâm giáo dục nghề nghiệp - giáo dục thường xuyên”.
N.H
-
Giới trẻ thích sống theo xu hướng và chạy theo trào lưu “chữa lành”
-
Người trẻ đua nhau làm việc tự do vào ban đêm: Năng động hay hại sức khỏe?
-
Nghề gì “hot” nhất nay mai?
-
Tử vi ngày 27/7/2024: Tuổi Ngọ vượng vận quý nhân, tuổi Hợi tài lộc tăng tiến
-
TP HCM: Người dân đội nắng chờ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tử vi ngày 27/7/2024: Tuổi Ngọ vượng vận quý nhân, tuổi Hợi tài lộc tăng tiến
- Tử vi ngày 26/7/2024: Tuổi Tuất phát huy kỹ năng, tuổi Thìn duy trì tỉnh táo
- Tử vi ngày 25/7/2024: Tuổi Dậu sức khỏe cải thiện, tuổi Thân tin tức tốt lành
- Tử vi ngày 24/7/2024: Tuổi Mão tận dụng cơ hội, tuổi Dần không nên mạo hiểm
- Tử vi ngày 23/7/2024: Tuổi Tý vượng vận quý nhân, tuổi Ngọ thoát khỏi lối mòn
- Tử vi ngày 22/7/2024: Tuổi Sửu thăng tiến không ngừng, tuổi Tuất cải thiện năng lực
- Tử vi ngày 21/7/2024: Tuổi Tỵ dám nghĩ dám làm, tuổi Mùi điều kiện lý tưởng
- Tử vi ngày 20/7/2024: Tuổi Thìn cơ hội thăng tiến, tuổi Dậu lợi nhuận đổ về