Tài xế say rượu đâm 2 cô gái nguy kịch
Vụ tai nạn trên xảy ra vào khoảng 19 giờ ngày 26/1 (tức mùng 2 Tết), tại cầu số 1, Km7 +212 tỉnh lộ 8, đoạn qua thôn 8, thị trấn Ea Pốk, huyện Cư M’Gar, tỉnh Đắk Lắk.
![]() |
Hiện trường vụ tai nạn |
Theo thông tin ban đầu, xe ô tô 47A-112.66 (chưa xác định danh tính tài xế) lưu thông trên tỉnh lộ 8, theo hướng TP Buôn Ma Thuột đi huyện Cư M’gar. Đang lưu thông, xe ô tô trên bất ngờ đâm thẳng vào xe máy mang BKS 47FF- 7400 do chị Nguyễn Thị L.A. (17 tuổi, ngụ thôn Tiến Phú, xã Quảng Tiến, huyện Cư M’gar) điều khiển, chở phía sau là chị Nguyễn Thị Thanh P. (30 tuổi, ngụ thị trấn Quảng Phú, huyện Cư M’gar) đi theo hướng ngược lại.
Cú đâm trực diện mạnh khiến cả 2 cô gái trên xe máy bị hất văng xuống đường, bị thương nặng. Người dân khu vực xung quanh đã nhanh chóng đưa 2 cô gái vào cấp cứu tại bệnh viện trong tình trạng nguy kịch.
Nhận được tin báo, Đội CSGT Công an huyện Cư M’gar đã có mặt tiến hành kiểm tra nồng độ cồn đối với tài xế xe ô tô trên và xác định thời điểm xảy ra tai nạn tài xế điều khiển xe ô tô có nồng độ cồn vượt quá 0,4 miligam/1 lít khí thở. Vụ việc đang được tiếp tục điều tra làm rõ.
P.V
-
Phân luồng giao thông phục vụ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
TP HCM sắp xây cầu vượt thép 2.400 tỷ đồng tại nút giao Bốn Xã
-
[Chùm ảnh] Cầu Nam Lý sắp hoàn thành, góp phần giải quyết kẹt xe khu Đông TP HCM
-
Hà Nội tổ chức phân luồng lại giao thông đường Âu Cơ
-
Cả nước xảy ra 61 vụ tai nạn giao thông trong ngày nghỉ lễ 30/4
-
Tăng cường công tác bảo đảm trật tự, an toàn giao thông đối với hoạt động kinh doanh vận tải đường bộ trong tình hình mới
-
Hình ảnh đoàn xe đưa linh cữu Tổng Bí thư di chuyển trên đường phố Hà Nội
-
Lộ trình đưa linh cữu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng về Nghĩa trang Mai Dịch
-
TP HCM: Người dân đội nắng chờ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
-
Đại sứ các nước viết sổ tang tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng