Hà Nội mở thêm 3 tuyến xe buýt
Cụ thể, tuyến buýt số 97 có lộ trình Hoài Đức - Công viên Nghĩa Đô (Cầu Giấy), tần suất xe 20-30 phút/lượt. Giá vé 7.000 đồng/lượt. Tuyến buýt số 98 có lộ trình Yên Phụ - Aeon Mall Long Biên, tần suất xe 20-30 phút/lượt. Giá vé 7.000 đồng/lượt. Tuyến buýt số 99 có lộ trình Kim Mã - Bệnh viện Nội tiết Trung ương cơ sở 2 (Thanh Trì), tần suất xe 20-30 phút/lượt, giá vé 7.000 đồng/lượt.
Ảnh minh họa. |
Theo ông Nguyễn Việt Triều, Phó Tổng giám đốc Transerco, các tuyến buýt này sẽ đóng vai trò tích cực trong gom và giải tỏa hành khách cho các tuyến buýt trục chính thuộc mạng lưới buýt hiện tại. Transerco cũng ra mắt số điện thoại hotline mới 19001296 để tiếp nhận thông tin chăm sóc khách hàng, tạo thuận tiện cho hành khách nhằm điều chỉnh dịch vụ xe buýt của Tổng công ty tiệm cận gần nhất tới nhu cầu đi lại của nhân dân. Thời gian đầu Tổng công ty sẽ vẫn duy trì song song 2 số hotline để tiếp nhận thông tin khách hàng.
Ông Nguyễn Hoàng Hải, Giám đốc Trung tâm Quản lý và điều hành giao thông đô thị (Sở Giao thông Vận tải) Hà Nội cho biết, ba tuyến xe buýt mới sẽ kết nối các khu vực vùng ven đô với khu trung tâm thành phố.
Lộ trình tuyến 97: Trung tâm văn hóa thể thao Hoài Đức - Ngã tư Sơn Đồng - đường Vân Canh - đường Xuân Phương - Trần Hữu Dực - Lê Đức Thọ - Nguyễn Hoàng - Phạm Hùng - Duy Tân - Thành Thái - Trương Công Giai - Trần Quý Kiên - Trần Đăng Ninh - quay đầu tại vòng xuyến Trần Đăng Ninh - Trần Đăng Ninh - Nguyễn Phong Sắc - Tô Hiệu - Nguyễn Văn Huyên - Công viên Nghĩa Đô và ngược lại. Lộ trình tuyến 98: Yên Phụ (điểm đỗ trong làn đường dành riêng cho xe buýt) - Trần Nhật Duật - cầu Chương Dương - Đê Xuân Quan - Ngọc Thụy - Đức Giang - Ngô Gia Tự - Nguyễn Cao Luyện - Lưu Khánh Đàm - Hội Xá - Vũ Xuân Thiều - Thạch Bàn - Cổ Linh - Aeon Mall Long Biên và ngược lại. Lộ trình tuyến buýt 99: Kim Mã - Giảng Võ - Hào Nam - Hoàng Cầu - Xã Đàn - Đặng Văn Ngữ - Phạm Ngọc Thạch - Đông Tác - Phương Mai - Giải Phóng - Trường Chinh - Phố Vọng - Nguyễn An Ninh - Trương Định - Tân Mai - cầu Đền Lừ - Tam Trinh - đường Vành đai 3 - Ngọc Hồi - ngõ 83 Ngọc Hồi - Trần Thủ Độ - Bệnh viện Nội tiết Trung ương cơ sở 2. |
Xuân Hinh
-
Bộ Công Thương lấy ý kiến về Dự thảo Luật Điện lực
-
Đề xuất bỏ độc quyền vàng miếng, quyết liệt nâng hạng thị trường chứng khoán
-
Bình luận của Việt Nam về một số vấn đề tại Biển Đông gần đây
-
Khẩn trương hoàn thiện, ban hành Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về đường bộ cao tốc
-
Đề xuất Quốc hội cho phép thi hành Luật Đất đai từ ngày 1/7/2024